11:33 | 04/12/2021
Loading...

Chủ tịch Hội cựu chiến binh được nâng lương vào thời gian nào?

Hiện tôi là chủ tịch Hội cựu chiến binh xã được 3 năm. Tôi đang hưởng lương bậc 1 hệ số 1.75. Không biết khi nào thì tôi được nâng lương vậy ạ? Nếu được nâng thì hệ số bao nhiêu? Tôi có trình độ sơ cấp ạ.

Theo Điểm a Khoản 1 Điều 5 Nghị định 92/2009/NĐ-CP quy định về xếp lương đối với cán bộ cấp xã:

Cán bộ cấp xã có trình độ sơ cấp hoặc chưa đào tạo trình độ chuyên môn, nghiệp vụ thực hiện xếp lương chức vụ theo bảng lương sau đây:

STT

Chức vụ

Bậc 1 

Bậc 2

 

- Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh

- Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ

- Chủ tịch Hội Nông dân

- Chủ tịch Hội Cựu chiến binh

1,75

2,25

 

Bên cạnh đó, tại Điều 6 Nghị định này thì cán bộ cấp xã được nâng bậc lương khi có thời gian hưởng lương bậc 1 là 05 năm (đủ 60 tháng), hoàn thành nhiệm vụ, không bị kỷ luật thì được xếp lương lên bậc 2.

Như vậy, trường hợp anh có thời gian hưởng bậc 1 là 05 năm nếu hoàn thành nhiệm vụ, không bị xử lý kỷ luật thì được xếp lương lên bậc 2. Về hệ số lương bậc 2 sẽ là 2.25.

Do anh mới giữ chức được 3 năm nên chưa đủ điều kiện để được nâng bậc lương. Anh căn cứ quy định trên để thực hiện đúng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào