14:17 | 29/11/2021
Loading...

Phó hiệu trưởng trường cao đẳng cần có những tiêu chuẩn nào?

Để được làm phó hiệu trưởng trường cao đẳng thì cần có những tiêu chuẩn như thế nào? Mong được tư vấn theo quy định mới nhất của pháp luật.

Tiêu chuẩn của phó hiệu trưởng trường cao đẳng được quy định tại Khoản 2 Điều 20 Thông tư 15/2021/TT-BLĐTBXH (có hiệu lực từ 15/12/2021) như sau:

- Có phẩm chất, đạo đức tốt;

- Có ít nhất 03 năm làm công tác giảng dạy hoặc tham gia quản lý giáo dục nghề nghiệp và có năng lực quản lý;

- Có bằng tốt nghiệp đại học trở lên;

- Có đủ sức khỏe;

- Phó hiệu trưởng trường cao đẳng công lập bảo đảm tiêu chuẩn, điều kiện bổ nhiệm viên chức lãnh đạo, quản lý theo quy định của pháp luật về viên chức;

- Phó hiệu trưởng phụ trách đào tạo thì tiêu chuẩn bổ nhiệm, công nhận như tiêu chuẩn đối với hiệu trưởng.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào