09:54 | 19/11/2021
Loading...

Được cấp chứng chỉ hành nghề điều dưỡng ở Hà Nội thì có thể dùng ở Phú Thọ hay không?

Cho em hỏi là chứng chỉ hành nghề điều dưỡng có phạm vi sử dụng trên toàn quốc không ạ? Em được cấp chứng chỉ hành nghề ở Hà Nội sau đó muốn về Phú Thọ có được không ạ? Mong được giải đáp sớm, em xin cảm ơn.

Chứng chỉ hành nghề điều dưỡng (chứng chỉ hành nghề khám bệnh, chữa bệnh chuyên môn về điều dưỡng) theo quy định tại Khoản 2 Điều 25 Luật Khám bệnh, chữa bệnh 2009 thì sẽ có giá trị trong phạm vi cả nước.

Vì vậy, khi đã được cấp chứng chỉ hành nghề rồi thì bạn có thể sử dụng nó ở bất kỳ tỉnh thành nào. Không bị giới hạn phạm vi hành nghề trong địa bàn tỉnh thành đã cấp chứng chỉ.

Do đó dù chứng chỉ hành nghề điều dưỡng của bạn được cấp ở Hà Nội thì cũng có thể sử dụng ở bất kỳ đâu, không chỉ  riêng ở Phú Thọ.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào