10:41 | 15/11/2021
Loading...

Người nước ngoài làm mất thẻ thường trú thì có được xin cấp lại không?

Người nước ngoài làm mất thẻ thường trú thì có được xin cấp lại không? Mong sớm nhận hồi đáp.

Theo Khoản 2 Điều 43 Luật Nhập cảnh, xuất cảnh, quá cảnh, cư trú của người nước ngoài tại Việt Nam 2014 quy định về cấp đổi, cấp lại thẻ thường trú như sau:

Trường hợp thẻ thường trú bị mất, bị hỏng hoặc thay đổi nội dung ghi trong thẻ, người nước ngoài thường trú phải làm thủ tục cấp lại thẻ tại Công an tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương nơi thường trú. Hồ sơ bao gồm:

- Tờ khai đề nghị cấp lại thẻ thường trú;

- Thẻ thường trú, trường hợp thẻ thường trú bị mất phải có đơn báo mất;

- Bản sao hộ chiếu có chứng thực, trừ trường hợp người không quốc tịch;

- Giấy tờ chứng minh nội dung thay đổi ghi trong thẻ thường trú.

Như vậy, căn cứ quy định trên thì trường hợp người nước ngoài làm mất thẻ thường trú có thể đến Công an tỉnh nơi thường trú. Do đó, anh có thể

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào