10:36 | 09/10/2021
Loading...

Treo cờ có phải là một trong những tiêu chí để đạt được danh hiệu Gia đình văn hóa?

Em ở Hải Phòng. Gia đình em đang thực hiện những tiêu chí mà bên tổ trưởng đã triển khai để thực hiện đạt gia đình văn hóa, nên em đang thắc mắc, đối với việc treo cờ có bắt buộc hay không?

Căn cứ Điểm c Khoản 1 Điều 6 Nghị định 122/2018/NĐ-CP quy định tiêu chuẩn của danh hiệu Gia đình văn hóa như sau:

Gương mẫu chấp hành chủ trương, chính sách của Đảng; pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia các phong trào thi đua của địa phương nơi cư trú, gồm các tiêu chí sau:

- Các thành viên trong gia đình chấp hành các quy định của pháp luật; không bị xử lý kỷ luật tại nơi làm việc và học tập;

- Chấp hành hương ước, quy ước của cộng đồng nơi cư trú;

- Treo Quốc kỳ trong những ngày lễ, sự kiện chính trị của đất nước theo quy định.

Như vậy, một trong những tiêu chí đạt danh hiệu gia đình văn hóa đó chính là treo Quốc kỳ trong những ngày lễ, sự kiện chính trị của đất nước theo quy định. Do đó, không bắt buộc thời gian nào cũng phải treo.

Trân trọng!

 

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào