11:08 | 09/10/2021
Loading...

Thời gian nghỉ việc không hưởng lương có được tính hưởng phụ cấp công vụ hay không?

Tôi hiện tại là công chức phòng tài nguyên môi trường, ở câp huyện. Xin được hỏi, thời gian nghỉ việc không hưởng lương có được tính hưởng phụ cấp công vụ hay không?

Căn cứ Điểm b Khoản 2 Điều 4 Nghị định 34/2012/NĐ-CP quy định như sau:

Thời gian không được tính hưởng phụ cấp công vụ, bao gồm:

- Thời gian đi công tác, làm việc học tập ở nước ngoài được hưởng 40% tiền lương theo quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang;

- Thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

Như vậy, đối với thời gian không được tính hưởng phụ cấp công vụ thì thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên. Do đó, bạn căn cứ vào thời gian cho trường hợp của bạn nghỉ có liên tục không, để xác định có hay không được tính thời gian hưởng phụ cấp nêu trên.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào