09:29 | 22/09/2021
Loading...

Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện được phạt bao nhiêu tiền về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS?

Liên quan đến xử phạt về y tế: Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện được phạt bao nhiêu tiền về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS?

Căn cứ Điểm b Khoản 2 Điều 103 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định như sau:

Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện có quyền:

- Phạt cảnh cáo;

- Phạt tiền đến 15.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về dân số; đến 25.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS; đến 37.500.000 đồng đối với vi phạm hành chính về bảo hiểm y tế; đến 50.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về khám bệnh, chữa bệnh, dược, mỹ phẩm và trang thiết bị y tế.

Như vậy, đối với lĩnh vực vi phạm hành chính về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS thì Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện có quyền phạt tối đa không quá 25.000.000 đồng.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào