09:38 | 24/09/2021
Loading...

Tiêu chuẩn hạnh kiểm của thí sinh dự tuyển vào các trường công an là tính theo từng học kỳ hay cả năm học?

Cho hỏi, theo quy định thì tiêu chuẩn hạnh kiểm của thí sinh là học sinh dự tuyển vào các trường công an là tính theo từng học kỳ hay cả năm học?

Điểm c Khoản 2 Điều 6 Thông tư 15/2016/TT-BCA quy định điều kiện tiêu chuẩn đạo đức, phẩm chất chính trị của thí sinh đăng ký dự tuyển, trong đó:

Về tiêu chuẩn đạo đức: Đối tượng quy định tại điểm a khoản 1 Điều này không trong thời gian chấp hành kỷ luật từ khiển trách trở lên hoặc không trong thời gian chờ xét kỷ luật; đối tượng quy định tại điểm c khoản 1 Điều này trong những năm học trung học phổ thông, trung cấp đạt hạnh kiểm từ loại khá trở lên; chưa kết hôn, chưa có con (con đẻ).

Theo đó đối tượng quy định tại điểm c khoản 1 Điều này là có học sinh có hộ khẩu thường trú tại địa phương nơi đăng ký sơ tuyển. Như vậy, theo quy định trên thì tiêu chuẩn hạnh kiểm của thí sinh là học sinh dự tuyển vào các trường công an được tính theo năm học (hạnh kiểm cả năm học), chứ không tính theo từng học kỳ.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào