10:00 | 18/09/2021
Loading...

Mức phạt tối đa của Trưởng Công an cấp xã về lĩnh vực bảo vệ môi trường?

Liên quan đến xử phạt vi phạm hành chính, xin được hỏi: Mức phạt tối đa của Trưởng Công an cấp xã trong lĩnh vực bảo vệ môi trường?

Căn cứ Khoản 34 Điều 1 Nghị định 55/2021/NĐ-CP quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Công an nhân dân như sau:

Trưởng Công an cấp xã, Trưởng đồn Công an, Trạm trường Trạm Công an cửa khẩu, khu chế xuất có quyền:

- Phạt cảnh cáo;

- Phạt tiền đến 2.500.000 đồng;

- Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị đến 2.500.000 đồng;

- Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả vi phạm quy định tại các điểm a, c và đ khoản 3 Điều 4 Nghị định này.

Như vậy, trong lĩnh vực bảo vệ môi trường thì mức phạt đối đa của Trưởng Công an cấp xã không quá 2.500.000 đồng.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào