11:07 | 09/09/2021
Loading...

Giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y được cấp 2 năm thì còn hiệu lực không?

Liên quan đến những quy định pháp luật về thuốc thú y, xin hỏi: Giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y được cấp 2 năm thì còn hiệu lực hay không?

Căn cứ Khoản 2 Điều 8 Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về hiệu lực của giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y như sau:

- Giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y có giá trị trong thời hạn 05 năm kể từ ngày cấp;

- Giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y sản xuất gia công, san chia có hiệu lực bằng thời gian hiệu lực của Hợp đồng sản xuất gia công, san chia thuốc thú y cộng với thời hạn sử dụng của sản phẩm và tối đa là 05 năm kể từ ngày cấp.

Như vậy, đối với giấy chứng nhận lưu hành thuốc thú y vẫn có hiệu lực và thời gian lưu hành của loại giấy tờ này được quy định cụ thể như trên.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào