10:17 | 08/09/2021
Loading...

Thời gian đi công tác nước ngoài 3 tháng có được trừ vào thời hiệu khiếu nại hay không?

Cho hỏi về khiếu nại ạ. Trường phải đi công tác ở nước ngoài 3 tháng thì thời gian này có được trừ vào thời hiệu khiếu nại hay không?

Căn cứ Điều 9 Luật Khiếu nại 2011 có quy định:

Thời hiệu khiếu nại là 90 ngày, kể từ ngày nhận được quyết định hành chính hoặc biết được quyết định hành chính, hành vi hành chính.

Trường hợp người khiếu nại không thực hiện được quyền khiếu nại theo đúng thời hiệu vì ốm đau, thiên tai, địch họa, đi công tác, học tập ở nơi xa hoặc vì những trở ngại khách quan khác thì thời gian có trở ngại đó không tính vào thời hiệu khiếu nại.

Như vậy, theo quy định thì trường hợp người khiếu nại không thực hiện được quyền khiếu nại theo đúng thời hiệu vì phải đi công tác thì thời gian này không tính vào thời hiệu khiếu nại.

Cho nên nếu thời gian đi công tác nước ngoài 3 tháng làm cho người khiếu nại không thực hiện được quyền khiếu nại theo đúng thời hiệu thì thời gian này sẽ không được tính vào thời hiệu khiếu nại.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào