06 trường hợp cơ sở đào tạo lái xe ô tô bị thu hồi giấy phép đào tạo không thời hạn

Theo quy định pháp luật hiện hành về kinh doanh dịch vụ đào tạo lái xe thì các trường hợp nào cơ sở đào tạo bị thu hồi giấy phép đào tạo lái xe ô tô không thời hạn?

Căn cứ Khoản 1 Điều 16 Nghị định 65/2016/NĐ-CP quy định như sau:

Cơ sở đào tạo bị thu hồi giấy phép đào tạo lái xe ô tô không thời hạn khi vi phạm một trong các trường hợp sau:

- Có hành vi gian lận để được thành lập hoặc cấp giấy phép đào tạo lái xe ô tô;

- Không triển khai hoạt động đào tạo lái xe ô tô sau thời hạn 24 tháng, kể từ ngày được cấp giấy phép đào tạo lái xe ô tô;

- Bị đình chỉ tuyển sinh đào tạo lái xe ô tô từ 02 lần trở lên trong thời gian 18 tháng;

- Giấy phép được cấp không đúng với thẩm quyền;

- Tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung trên giấy phép được cấp;

- Cho thuê, mượn giấy phép.

Trên đây là những trường hợp cơ sở đào tạo lái xe ô tô bị thu hồi giấy phép đào tạo không thời hạn theo quy định hiện hành.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

Cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp mới nhất về Cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Cơ sở đào tạo lái xe ô tô là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện về cơ sở vật chất kỹ thuật của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Hệ thống phòng học chuyên môn của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Sân tập lái xe của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Xe tập lái của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Hỏi đáp pháp luật
Hệ thống phòng học chuyên môn của cơ sở đào tạo lái xe ô tô cần đáp ứng điều kiện gì?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện đối với xe tập lái tại cơ sở đào tạo lái xe ô tô năm 2019
Hỏi đáp pháp luật
06 trường hợp cơ sở đào tạo lái xe ô tô bị thu hồi giấy phép đào tạo không thời hạn
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cơ sở đào tạo lái xe ô tô
443 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Cơ sở đào tạo lái xe ô tô
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào