10:17 | 21/08/2021
Loading...

Thay đổi địa điểm sản xuất thì có bắt buộc phải đăng ký lại kế hoạch bảo vệ môi trường?

Trường hợp cơ sở sản xuất kinh doanh có thực hiện việc thay đổi địa điểm sản xuất thì có bắt buộc phải đăng ký lại kế hoạch bảo vệ môi trường không? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại Khoản 4 Điều 33 Luật bảo vệ môi trường 2014, có quy định về trách nhiệm của chủ dự án, chủ cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ sau khi kế hoạch bảo vệ môi trường được xác nhận. Như sau:

Lập và đăng ký lại kế hoạch bảo vệ môi trường cho dự án đầu tư, phương án sản xuất, kinh doanh, dịch vụ trong các trường hợp sau:

- Thay đổi địa điểm;

- Không triển khai thực hiện trong thời hạn 24 tháng kể từ ngày kế hoạch bảo vệ môi trường được xác nhận.

=> Như vậy,  khi cơ sở sản xuất của mình thực hiện việc thay đổi địa điểm sản xuất sẽ phải thực hiện việc đăng ký lại kế hoạch bảo vệ môi trường.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào