11:49 | 16/08/2021
Loading...

Có bằng thạc sĩ nhưng không có bằng cử nhân luật thì có làm đấu giá viên được hay không?

Cho hỏi trường hợp có bằng thạc sĩ luật nhưng không có bằng cử nhân luật thì có làm đấu giá viên được hay không?

Căn cứ Khoản 2 Điều 10 Luật Đấu giá tài sản 2016 có quy định về tiêu chuẩn đấu giá viên như sau:

Có bằng tốt nghiệp đại học hoặc trên đại học thuộc một trong các chuyên ngành luật, kinh tế, kế toán, tài chính, ngân hàng.

Theo như quy định này thì người có bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành luật hoặc có bằng trên đại học (như thạc sĩ) chuyên ngành luật thì đạt tiêu chuẩn về bằng cấp đối với đấu giá viên.

Cho nên không có bằng cử nhân (bằng tốt nghiệp đại học) ngành luật nhưng có bằng thạc sĩ thì vẫn đủ điều kiện tiêu chuẩn.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Đào tạo thạc sĩ

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào