11:11 | 04/09/2021
Loading...

Có bắt buộc phải ghi số vốn đầu tư cụ thể trong Giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp?

Dạ, em đang làm thủ tục đăng ký thành lập doanh nghiệp tư nhân. Xin hỏi, trường hợp này có cần ghi số vốn đầu tư là bao nhiêu trong giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp không?

Căn cứ Khoản 4 Điều 23 Luật Doanh nghiệp 2020 quy định Giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp bao gồm các nội dung chủ yếu sau đây:

- ...

- Ngành, nghề kinh doanh;

- Vốn điều lệ; vốn đầu tư của chủ doanh nghiệp tư nhân.

Như vậy, theo quy định trên thì khi đăng ký thành lập doanh nghiệp tư nhân phải ghi vốn đầu tư của chủ doanh nghiệp tư nhân.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào