13:38 | 31/07/2021
Loading...

Chi cục trưởng Chi cục Thuế được xử phạt hành chính tối đa là bao nhiêu tiền?

Theo quy định hiện nay trong xử lý vi phạm hành chính thì Chi cục trưởng Chi cục Thuế sẽ được phạt hành chính tối đa bao nhiêu tiền?

Căn cứ Điểm b khoản 3 Điều 44 Luật xử lý vi phạm hành chính 2012 quy định như sau:

Chi cục trưởng Chi cục Thuế có quyền:

- Phạt cảnh cáo;

- Phạt tiền đến 25.000.000 đồng;

Như vậy, đối với thẩm quyền của Chi cục trưởng Chi cục Thuế được phạt hành chính tối đa 25.000.000 đồng.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào