10:48 | 26/07/2021
Loading...

Đảng viên làm mất thẻ đảng có bị xử lý kỷ luật không?

Vui lòng cung cấp cho tôi thông tin. Trường hợp đảng viên làm mất thẻ đảng có bị xử lý kỷ luật không ạ? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại Điểm g Khoản 11, Điểm đ Khoản 2 Điều 11 Quy định 102-QĐ/TW năm 2017 về xử lý kỷ luật đảng viên vi phạm do Ban Chấp hành Trung ương ban hành thì hành vi vi phạm đối với thẻ đảng bị xử lý kỷ luật bao gồm:

- Làm mất thẻ đảng viên không có lý do chính đáng hoặc sử dụng thẻ đảng viên sai mục đích;

- Dùng thẻ đảng viên để vay tiền hoặc tài sản.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì đảng viên chỉ bị xử lý kỷ luật khi có 2 hành vi vi phạm nêu trên liên quan đến thẻ đảng. Đối với trường hợp của bạn làm mất thẻ đảng sẽ không bị xử lý kỷ luật mà bạn cần làm thủ tục để cấp lại bạn nhé. Bạn có thể tham khảo:

Thủ tục cấp lại thẻ Đảng viên khi bị hỏng

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Làm mất thẻ Đảng viên

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào