11:09 | 19/07/2021
Loading...

Có bắt buộc chủ hộ phải là người ký kết hợp đồng mua bán điện với bên điện lực?

Cho hỏi: Theo quy định thì có bắt buộc chủ hộ phải là người ký kết hợp đồng mua bán điện với bên điện lực không? Mong sớm nhận được giải đáp thắc mắc nêu trên.

Tại Điều 3 Thông tư 19/2014/TT-BCT, có quy định về chủ thể ký hợp đồng:

Chủ thể ký Hợp đồng là người có đủ năng lực hành vi dân sự có tên trong giấy tờ sử dụng để đăng ký mua điện được quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 11 Nghị định số 137/2013/NĐ-CP ngày 21 tháng 10 năm 2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Điện lực và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Điện lực.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì luật không có quy định bắt buộc chủ hộ phải là người ký kết trong hợp đồng mua bán điện mà thành viên cũng được ký kết nếu người đó có năng lực hành vi dân sự và có tên trong giấy tờ sử dụng để đăng ký mua điện.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào