14:14 | 21/06/2021
Loading...

Quy định về nguồn vốn cho vay ưu đãi từ các tổ chức tín dụng để thực hiện chính sách nhà ở xã hội

Nguồn vốn cho vay ưu đãi từ các tổ chức tín dụng để thực hiện chính sách nhà ở xã hội được quy định ra sao? Văn bản nào quy định? Mong nhận hồi đáp thắc mắc nêu trên.

Nguồn vốn cho vay ưu đãi từ các tổ chức tín dụng để thực hiện chính sách nhà ở xã hội được quy định tại Khoản 11 Điều 1 Nghị định 49/2021/NĐ-CP, cụ thể như sau:

- Căn cứ vào chương trình, kế hoạch phát triển nhà ở xã hội trong từng thời kỳ do cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, ngân sách nhà nước cấp bù lãi suất cho các tổ chức tín dụng do Nhà nước chỉ định để cho các đối tượng tham gia đầu tư xây dựng nhà ở xã hội và cho các đối tượng được hưởng chính sách hỗ trợ nhà ở xã hội vay ưu đãi với lãi suất không vượt quá 50% lãi suất cho vay bình quân của các ngân hàng thương mại trong cùng thời kỳ.

- Chính phủ sử dụng nguồn vốn vay ODA, vốn vay ưu đãi nước ngoài để cho vay lại đối với tổ chức tín dụng được chỉ định để cho vay nhà ở xã hội theo Nghị định này.

Trân trọng.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Nhà ở xã hội

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào