13:56 | 16/06/2021
Loading...

Quảng cáo giống cây trồng không thuộc loài cây trồng chính khi chưa có Quyết định công nhận lưu hành thì xử phạt thế nào?

Cho hỏi hành vi quảng cáo giống cây trồng không thuộc loài cây trồng chính khi chưa có Quyết định công nhận lưu hành thì xử phạt thế nào?

Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 61 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định như sau:

Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi quảng cáo giống cây trồng không thuộc loài cây trồng chính khi chưa tự công bố lưu hành tại Việt Nam hoặc chưa có Quyết định công nhận lưu hành hoặc chưa có Quyết định công nhận lưu hành đặc cách giống cây trồng.

Như vậy hành vi quảng cáo giống cây trồng không thuộc loài cây trồng chính khi chưa có Quyết định công nhận lưu hành thì sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2 Điều 5 Nghị định này).

Đồng thời buộc cải chính thông tin; tháo gỡ, tháo dỡ, xóa quảng cáo hoặc thu hồi sản phẩm in, tạp chí in quảng cáo (Khoản 3 Điều này).

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Quảng cáo

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Quảng cáo
Quảng cáo
Hỏi đáp mới nhất về Quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi quảng cáo một lần quá 5 phút trong chương trình phim truyện, chương trình vui chơi, giải trí trên đài truyền hình
Hỏi đáp pháp luật
Có được phép quảng cáo quá bốn lần trong mỗi chương trình vui chơi, giải trí trên đài phát thanh, đài truyền hình không?
Hỏi đáp pháp luật
Xử lý hành vi quảng cáo trên truyền hình trả tiền quá 5% tổng thời lượng chương trình 01 ngày của tổ chức không phải là kênh chuyên quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Ra kênh, chương trình chuyên quảng cáo mà không có giấy phép của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị phạt bao nhiêu?
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi quảng cáo vượt quá diện tích theo quy định trên tờ rời có nội dung cổ động, tuyên truyền về chính trị, kinh tế, văn hóa
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi đặt biểu trưng, lô-gô, nhãn hiệu hàng hóa của người quảng cáo trên sản phẩm in không đúng quy định
Hỏi đáp pháp luật
Những hành vi bị nghiêm cấm trong hoạt động quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện đối với quảng cáo hoạt động kinh doanh, hàng hoá, dịch vụ
Hỏi đáp pháp luật
Quảng cáo vượt quá diện tích theo quy định trên lịch blốc bị xử lý ra sao?
Hỏi đáp pháp luật
Tiếng nói, chữ viết trong quảng cáo được quy định như thế nào tại Pháp lệnh 2003?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Quảng cáo có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào