14:24 | 07/06/2021
Loading...

Khi tạm đình chỉ giải quyết vụ án dân sự thì tiền tạm ứng án phí trước đó có trả lại cho đương sự hay không?

Khi tạm đình chỉ giải quyết vụ án dân sự thì tiền tạm ứng án phí trước đó có trả lại cho đương sự không?

Căn cứ Khoản 2 Điều 215 Bộ luật tố tụng dân sự 2015 quy định về hậu quả của việc tạm đình chỉ giải quyết vụ án dân sự như sau:

- ...

Tiền tạm ứng án phí, lệ phí mà đương sự đã nộp được gửi tại kho bạc nhà nước và được xử lý khi Tòa án tiếp tục giải quyết vụ án dân sự.

Như vây, có thể thấy số tiền tạm ứng đó chưa được trả lại mà sẽ được gửi tại kho bạc nhà nước và sẽ xử lý khi Tòa án tiếp tục giải quyết vụ án dân sự.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào