11:53 | 05/06/2021
Loading...

Hợp đồng vận chuyển tài sản thì chỉ được giao kết bằng văn bản?

Liên quan đến hợp đồng, cho em hỏi: Hợp đồng vận chuyển tài sản chỉ được giao kết bằng văn bản đúng không?

Căn cứ Khoản 1 Điều 531 Bộ luật dân sự 2015 quy định như sau:

Hợp đồng vận chuyển tài sản được giao kết bằng văn bản, bằng lời nói hoặc được xác lập bằng hành vi cụ thể.

Như vậy, theo quy định trên có thể thấy đối với hợp đồng vận chuyển tài sản ngoài được giao kết bằng văn bản thì còn bằng lời nói hoặc được xác lập bằng hành vi cụ thể khác.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào