14:23 | 04/06/2021
Loading...

Trang trại quy mô lớn không cập nhật đầy đủ hồ sơ về việc sử dụng thuốc thú y thì bị phạt bao nhiêu?

Không rõ theo quy định hiện hành: Nếu trang trại quy mô lớn không cập nhật đầy đủ hồ sơ về việc sử dụng thuốc thú y thì sẽ bị phạt bao nhiêu? Nhờ tư vấn trưởng hợp chủ trang trại là cá nhân vi phạm.

Khoản 1a Điều 26 Nghị định 14/2021/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm quy định về điều kiện chăn nuôi trang trại quy mô lớn như sau:

1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

a) Không lưu giữ, cập nhật đầy đủ hồ sơ về quá trình hoạt động chăn nuôi, sử dụng thức ăn chăn nuôi, thuốc thú y, vắc-xin và thông tin khác để bảo đảm truy xuất nguồn gốc;

Và theo Khoản 2 Điều 5 Nghị định này thì đây là mức phạt áp dụng đối với cá nhân, trường hợp tổ chức có cùng hành vi vi phạm, mức phạt tiền gấp 02 lần mức phạt tiền đối với cá nhân.

=> Như vậy, trang trại quy mô lớn do cá nhân làm chủ không cập nhật đầy đủ hồ sơ về việc sử dụng thuốc thú y thì bị phạt tiền từ 3 triệu đến 5 triệu đồng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào