11:54 | 05/06/2021
Loading...

Tổ chức tài chính vi mô có được thành lập dưới hình thức công ty cổ phần không?

Tổ chức tài chính vi mô có được thành lập dưới hình thức công ty cổ phần hay không?

Căn cứ Khoản 1 Điều 87 Luật các tổ chức tín dụng 2010 quy định Loại hình tổ chức tài chính vi mô như sau:

Tổ chức tài chính vi mô được thành lập dưới hình thức công ty trách nhiệm hữu hạn.

Như vậy, đối với tổ chức tài chính vi mô được thành lập dưới hình thức công ty trách nhiệm hữu hạn không được thành lập dưới loại hình công ty cổ phần.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào