14:54 | 08/06/2021
Loading...

Làm điều dưỡng tại phòng khám tư trên 12 tháng liên tục có được cấp chứng chỉ hành nghề điều dưỡng hay không?

Cho hỏi, em làm điều dưỡng tại phòng khám tư nhân trên 12 tháng liên tục thì có xin cấp chứng chỉ hành nghề điều dưỡng được không?

Theo Điểm d Khoản 1 Điều 24 Luật Khám bệnh, chữa bệnh 2009 có quy định điều dưỡng viên muốn được cấp chứng chỉ hành nghề phải có 09 tháng thực hành tại cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.

Bạn làm điều dưỡng tại phòng khám tư nhân cũng được xem là có thời gian thực hành tại cơ sở khám bệnh, chữa bệnh. Và bạn cũng đã làm trên 12 tháng rồi cho nên đã đảm bảo thời gian thực hành theo quy định.

Vì vậy bạn có thể xin cấp chứng chỉ hành nghề nếu đáp ứng đầy đủ các điều kiện khác theo Luật định.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào