10:48 | 28/05/2021
Loading...

Chuyển chỗ ở từ Hưng Yên sang Hà Nội có được thay đổi nơi tập sự hành nghề công chứng hay không?

Dạ, em thay đổi nơi thường trú từ Hưng Yên sang Hà Nội. Hiện tại, đang tập sự hành nghề công chứng tại Hưng Yên. Như vậy, có thể làm đơn xin chuyển qua Hà Nội đăng ký tập sự không? Hà Nội có người thân mở VPCC.

Căn cứ Điểm d Khoản 1 Điều 4 Thông tư 04/2015/TT-BTP quy định như sau:

Người tập sự được thay đổi nơi tập sự hành nghề công chứng trong các trường hợp sau đây:

- ...

- Người tập sự thay đổi nơi cư trú sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác.

Như vậy, trường hợp của bạn khi từ Hưng Yên qua Hà Nội thì được thay đổi nơi tập sự hành nghề công chứng theo quy định trên.

Trân trọng!

 

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào