11:16 | 27/05/2021
Loading...

Chuyển đổi công ty TNHH 1 thành viên thành công ty TNHH 2 thành viên thì có phải thay đổi mã số thuế không?

Xin hỏi trường hợp chuyển đổi công ty TNHH 1 thành viên thành công ty TNHH 2 thành viên trở lên thì có phải thay đổi mã số thuế không?

Căn cứ Điểm đ Khoản 3 Điều 30 Luật quản lý thuế 2019 quy định như sau:

Mã số thuế của doanh nghiệp, tổ chức kinh tế, tổ chức khác sau khi chuyển đổi loại hình, bán, tặng, cho, thừa kế được giữ nguyên;

Như vậy, khi chuyển đổi công ty TNHH 1 thành viên thành công ty TNHH 2 thành viên trở lên thì không phải thay đổi mã số thuế.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào