Nhập học đại học có cần nộp giấy khám sức khỏe hay không?

Cho em hỏi với ạ: Nhập học đại học có cần nộp giấy khám sức khỏe không?

Căn cứ Khoản 2 Điều 20 Quy chế tuyển sinh trình độ đại học ban hành kèm theo Thông tư 09/2020/TT-BGDĐT thì thí sinh trúng tuyển vào trường cần nộp bản sao hợp lệ những giấy tờ sau đây:

- Học bạ;

- Giấy chứng nhận tốt nghiệp THPT tạm thời đối với những người trúng tuyển ngay trong năm tốt nghiệp hoặc bằng tốt nghiệp THPT đối với những người đã tốt nghiệp các năm trước. Những người mới nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, đầu năm học sau phải xuất trình bản chính bằng tốt nghiệp THPT để đối chiếu kiểm tra;

- Giấy khai sinh;

- Các minh chứng để được hưởng chế độ ưu tiên quy định trong văn bản hướng dẫn của Bộ GDĐT;

- Các yêu cầu khác theo quy định của các trường.

Theo quy định nêu trên, nếu trường đại học bạn nhập học có yêu cầu nộp giấy khám sức khỏe thì bạn phải nộp.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Hoạt động giáo dục đại học
Hỏi đáp mới nhất về Hoạt động giáo dục đại học
Hỏi đáp pháp luật
Bằng ngoại ngữ đại học tại chức có tương đương bằng B1 CERF không?
Hỏi đáp pháp luật
Giá trị pháp lý của bản sao bằng đại học từ sổ gốc
Hỏi đáp pháp luật
Cấp bản sao văn bằng tốt nghiệp Đại học từ sổ gốc được quy định thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Năm 2020, các trường đại học có còn được tự chủ trong việc in phôi chứng chỉ?
Hỏi đáp pháp luật
Làm công tác quản lý thiết bị trong trường học theo luật mới có yêu cầu trình độ đại học không?
Hỏi đáp pháp luật
Khiếu nại hành vi không trả lại bằng tốt nghiệp đại học đã nộp khi xin việc có được không?
Hỏi đáp pháp luật
Liên thông đại học có phải chờ đến 36 tháng không?
Hỏi đáp pháp luật
Học đại học tại chức có làm được bí thư đoàn xã không?
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình xử lý hồ sơ liên kết các trường đại học thành đại học
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ liên kết các trường đại học thành đại học được quy đinh ra sao?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Hoạt động giáo dục đại học
1029 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Hoạt động giáo dục đại học
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào