14:30 | 04/06/2021
Loading...

Thay đổi địa bàn kinh doanh có cần phải xin cấp lại GCN đủ điều kiện kinh doanh xổ số không?

Thay đổi địa bàn kinh doanh có cần phải xin cấp lại GCN đủ điều kiện kinh doanh xổ số không?

Theo Điều 40 Thông tư 75/2013/TT-BTC có quy định:

Các trường hợp điều chỉnh giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số.

- Thay đổi tên, địa chỉ của doanh nghiệp;

- Thay đổi đại diện pháp luật của doanh nghiệp;

- Thay đổi loại hình sản phẩm được phép kinh doanh;

- Thay đổi phương thức phân phối sản phẩm;

- Thay đổi địa bàn kinh doanh xổ số.

Các trường hợp cấp lại giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số.

- Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số bị mất, hỏng, thất lạc;

- Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số do nguyên nhân khác không thể sử dụng được.

Như vậy trường hợp thay đổi địa bàn kinh doanh xổ số chỉ cần làm thủ điều chỉnh giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số, nó không thuộc trường hợp xin cấp lại nêu trên.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Kinh doanh xổ số

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào