11:29 | 22/05/2021
Loading...

Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh thì có cần thông báo cho huyện biết không?

Em muốn chấm dứt hoạt động kinh doanh hộ kinh doanh của mình, thì em có cần thông báo trên huyện không?

Căn cứ Khoản 1 Điều 92 Nghị định 01/2021/NĐ-CP quy định:

1. Khi chấm dứt hoạt động kinh doanh, hộ kinh doanh phải gửi thông báo về việc chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh đến Cơ quan đăng ký kinh doanh cấp huyện nơi đã đăng ký. Kèm theo thông báo phải có các giấy tờ sau đây:

a) Thông báo về việc chấm dứt hiệu lực mã số thuế của Cơ quan thuế;

b) Bản sao biên bản họp thành viên hộ gia đình về việc chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh đối với trường hợp các thành viên hộ gia đình đăng ký hộ kinh doanh;

c) Bản gốc Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh.

Như vậy, khi chấm dứt hoạt động thì bạn phải gửi thông báo về việc chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh đến Cơ quan đăng ký kinh doanh cấp huyện nơi đã đăng ký và kèm theo thông báo phải có các giấy tờ trên.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh
Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh
Hỏi đáp mới nhất về Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh
Hỏi đáp pháp luật
Mẫu Thông báo về việc chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh
Hỏi đáp pháp luật
Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh có cần làm thủ tục gì không?
Hỏi đáp pháp luật
Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh thì có cần thông báo cho huyện biết không?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Chấm dứt hoạt động hộ kinh doanh có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào