11:42 | 22/05/2021
Loading...

Tạm ngừng hoạt động kinh doanh, cơ quan thuế có công khai thông tin đăng ký thuế hay không?

Xin hỏi, đơn vị nộp thuế tạm ngừng hoạt động, kinh doanh ở (trạng thái 05) thì cơ quan thuế có công khai thông tin đăng ký thuế của người nộp thuế trên Trang thông tin điện tử của Tổng cục Thuế hay không?

Căn cứ Điểm c Khoản 1 Điều 22 Thông tư 105/2020/TT-BTC quy định:

Cơ quan thuế thực hiện công khai thông tin đăng ký thuế của người nộp thuế trên Trang thông tin điện tử của Tổng cục Thuế đối với các trường hợp sau:

- ...

Người nộp thuế tạm ngừng hoạt động, kinh doanh (trạng thái 05).

Như vậy, đối với người nộp thuế tạm ngừng hoạt động, kinh doanh (trạng thái 05) thì Cơ quan thuế thực hiện công khai thông tin đăng ký thuế của người nộp thuế trên Trang thông tin điện tử của Tổng cục Thuế. 

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào