13:39 | 19/05/2021
Loading...

Tiền bồi hoàn kinh phí học tập của sinh viên sư phạm thì nhà trường có được giữ lại hay không?

Tiền bồi hoàn kinh phí học tập của sinh viên sư phạm thì nhà trường có được giữ lại không? Hay là phải nộp về cho ngân sách nhà nước ạ?

Theo Khoản 5 Điều 9 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định thu hồi chi phí bồi hoàn, theo đó:

Số tiền thu hồi từ chi phí bồi hoàn của sinh viên sư phạm được nộp vào ngân sách nhà nước theo phân cấp quản lý ngân sách hiện hành và theo quy định của Luật Ngân sách nhà nước về quản lý khoản thu hồi nộp ngân sách.

Như vậy, đối với số tiền thu hồi từ chi phí bồi hoàn của sinh viên sư phạm thì nhà trường không được giữ lại mà nộp vào cho ngân sách nhà nước.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào