13:40 | 19/05/2021
Loading...

Sinh viên sư phạm không thực hiện bồi hoàn chi phí học tập thì có sao không?

Sinh viên sư phạm không thực hiện bồi hoàn chi phí học tập thì có bị sao không ạ? Mong được hỗ trợ.

Theo Khoản 6 Điều 9 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định thu hồi chi phí bồi hoàn như sau:

Sinh viên sư phạm hoặc gia đình không thực hiện nghĩa vụ bồi hoàn thì cơ quan thu hồi kinh phí bồi hoàn có quyền khởi kiện tại Tòa án theo quy định pháp luật.

Căn cứ quy định trên, nếu bạn đã nhận được thông báo bồi hoàn kinh phí nhưng lại không thực hiện nghĩa vụ thì cơ quan thu hồi kinh phí có quyền khởi kiện tại Tòa án.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào