14:03 | 20/05/2021
Loading...

Hạ sĩ quan, binh sĩ đạt sức khỏe loại 3 phải đảm bảo yêu cầu gì?

Cho mình hỏi: Hạ sĩ quan, binh sĩ đạt sức khỏe loại 3 phải đáp ứng yêu cầu gì? Mong sớm nhận được câu trả lời theo quy định mới nhất.

Theo Khoản 3 Điều 6 Thông tư 37/2021/TT-BQP (có hiệu lực từ 29/05/2021) thì hạ sĩ quan, binh sĩ đạt sức khỏe loại 3 khi có một trong các yếu tố:

- Chỉ số khối cơ thể mức 3 hoặc mức 4;

- Bị mắc các bệnh tật mức 3 hoặc mức 4 hoặc bệnh nặng có biến chứng, di chứng ảnh hưởng chức năng cần được theo dõi, điều trị;

- Sức làm việc suy giảm rõ rệt: số ngày nghỉ ốm bệnh trong một năm trên 30 ngày, kết quả kiểm tra rèn luyện thể lực không đạt yêu cầu; hoặc suy giảm khả năng lao động từ 61% trở lên cần đề nghị giải quyết xuất ngũ theo quy định của Bộ Quốc phòng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào