14:18 | 15/05/2021
Loading...

Nhà sản xuất bản ghi âm có được bảo hộ quyền liên quan?

Liên quan đến lĩnh vực sở hữu trí tuệ, đối với với vai trò là một nhà sản xuất bản ghi âm có được bảo hộ quyền liên quan hay không?

Khoản 3 Điều 16 Luật Sở hữu trí tuệ 2005 quy định về tổ chức, cá nhân được bảo hộ quyền liên quan gồm có:

Tổ chức, cá nhân định hình lần đầu âm thanh, hình ảnh của cuộc biểu diễn hoặc các âm thanh, hình ảnh khác (sau đây gọi là nhà sản xuất bản ghi âm, ghi hình).

Như vậy, có thể thấy nhà sản xuất bản ghi âm được bảo hộ quyền liên quan theo quy định trên.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào