14:06 | 12/05/2021
Loading...

Học viện Tư pháp có trách nhiệm gì khi tổ chức thực hiện bồi dưỡng nghiệp vụ công chứng?

Xin được hỏi, trách nhiệm của Học viện Tư pháp khi tổ chức thực hiện bồi dưỡng nghiệp vụ công chứng được quy định như thế nào?

Theo Khoản 1 Điều 13 Thông tư 01/2021/TT-BTP quy định về ổ chức thực hiện bồi dưỡng nghiệp vụ bao gồm:

- Hội công chứng viên;

- Hiệp hội công chứng viên Việt Nam;

- Học viện Tư pháp.

Và tại Điều 16 Thông tư này thì Học viện Tư pháp khi tổ chức thực hiện bồi dưỡng nghiệp vụ có trách nhiệm sau đây:

- Xây dựng và công bố kế hoạch bồi dưỡng nghiệp vụ của tổ chức mình trước ngày 30 tháng 01 hàng năm;

- Chuẩn bị nội dung, chương trình, các điều kiện cần thiết khác và tổ chức bồi dưỡng nghiệp vụ theo kế hoạch đã công bố;

- Cấp giấy chứng nhận tham gia bồi dưỡng nghiệp vụ công chứng (Mẫu TP-CC-11);

- Thu, quản lý, sử dụng chi phí thực hiện bồi dưỡng nghiệp vụ theo quy định của pháp luật;

- Lập và đăng tải trên trang thông tin điện tử của tổ chức danh sách công chứng viên đã tham gia bồi dưỡng nghiệp vụ tại tổ chức mình theo từng năm.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào