13:37 | 17/04/2021
Loading...

Sinh viên sư phạm đi học lại sau khi bị tai nạn thì có được hưởng hỗ trợ kinh phí học tập không?

Sinh viên sư phạm đi học lại sau khi bị tai nạn thì có được hưởng hỗ trợ tiền đóng học phí và chi phí sinh hoạt không ạ?

Theo Khoản 4 Điều 6 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định về đối tượng không phải bồi hoàn kinh phí hỗ trợ tiền đóng học phí và chi phí sinh hoạt gồm:

Sinh viên sư phạm dừng học do ốm đau, tai nạn, học lại, lưu ban (không quá một lần) hoặc dừng học vì lý do khác không do kỷ luật hoặc tự thôi học, được cơ sở đào tạo giáo viên xem xét cho tiếp tục học tập theo quy định, thì tiếp tục được hưởng chính sách hỗ trợ quy định tại Nghị định này nhưng thời gian hưởng không vượt quá thời gian tối đa hoàn thành chương trình đào tạo.

Như vậy, trường hợp sinh viên sư phạm dừng học do bị tai nạn nếu được cơ sở đào tạo giáo viên xem xét cho tiếp tục học thì sẽ được tiếp tục được chính sách hỗ trợ những thời gian hưởng không vượt quá thời gian tối đa hoàn thành chương trình đào tạo.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào