10:45 | 09/04/2021
Loading...

Trường hợp nào phải sửa đổi nội dung giấy chứng nhận đăng ký cảng hàng không, sân bay?

Cho mình hỏi khi nào thì phải sửa đổi nội dung giấy chứng nhận đăng ký cảng hàng không, sân bay? Nhớ hướng dẫn theo quy định mới nhất.

Căn cứ Khoản 1 Điều 53 Nghị định 05/2021/NĐ-CP thì phải đề nghị sửa đổi nội dung giấy chứng nhận đăng ký cảng hàng không, sân bay khi có sự thay đổi về:gườ

- Tên, địa chỉ của chủ sở hữu hoặc Ni khai thác cảng hàng không, sân bay;

- Tên cảng hàng không, sân bay;

- Vị trí, tọa độ điểm quy chiếu cảng hàng không, sân bay;

- Cấp sân bay;

- Mục đích khai thác;

- Năng lực khai thác tương ứng với loại tàu bay lớn nhất được phép khai thác tại cảng hàng không, sân bay.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào