11:28 | 16/04/2021
Loading...

Dưới 40 tuổi thì không thể làm chủ tịch hội cựu chiến binh cấp xã?

Dưới 40 tuổi thì không thể làm chủ tịch hội cựu chiến binh xã? Có quy định nào như vậy không ạ?

Khoản 3 Điều 6 Quy định tiêu chuẩn của cán bộ, công chức xã, phường, thị trấn ban hành kèm theo Quyết định 04/2004/QĐ-BNV thì tuổi đời của Chủ tịch hội cựu chiến binh quy định như sau:

Chủ tịch Hội Cựu chiến binh: Không quá 65 tuổi khi tham gia giữ chức vụ.

Như vậy, pháp luật chỉ quy định độ tuổi tối đa khi giữ chức vụ chủ tịch hội Cựu chiến binh, không quy định độ tuổi tối thiểu. Cho nên nếu đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn của Chủ tịch hội cựu chiến binh thì một người dưới 40 tuổi vẫn có thể đảm nhiệm chức vụ này.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào