11:04 | 29/03/2021
Loading...

Thời hạn thay đổi nội dung đăng ký hộ kinh doanh là bao lâu?

Bên mình thay đổi chủ hộ kinh doanh thì phải đăng ký thay đổi trong thời hạn bao lâu hả bạn? Mình cảm ơn.

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 90 Nghị định 01/2021/NĐ-CP thì: 

Chủ hộ kinh doanh có trách nhiệm đăng ký thay đổi nội dung Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh với Cơ quan đăng ký kinh doanh trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có thay đổi.

Như vậy, trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có thay đổi, hộ kinh doanh phải đăng ký thay đổi nội dung Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh.

Trân trọng!

 

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Thay đổi nội dung đăng ký hộ kinh doanh

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào