13:57 | 01/04/2021
Loading...

Công ty đại chúng phát hành quyền mua cổ phần được xem là chào bán thêm chứng khoán ra công chúng không?

Khi Công ty đại chúng phát hành quyền mua cổ phần cho cổ đông hiện hữu thì có được xem là chào bán thêm chứng khoán ra công chúng không?

Căn cứ Khoản 2a Điều 10 Nghị định 155/2020/NĐ-CP quy định như sau:

Chào bán thêm chứng khoán ra công chúng bao gồm:

- Công ty đại chúng chào bán thêm cổ phiếu ra công chúng hoặc phát hành quyền mua cổ phần cho cổ đông hiện hữu;

Như vậy, khi công ty đại chúng phát hành quyền mua cổ phần cho cổ đông hiện hữu được xem là chào bán thêm chứng khoán ra công chúng.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Quyền mua cổ phần

Lê Bảo Y

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào