Nhiệm vụ của giáo viên THPT hạng I mới nhất

Xin hỏi, nhiệm vụ của giáo viên trung học phổ thông hạng I (mới) được quy định như thế nào?

Khoản 1 Điều 5 Thông tư 04/2021/TT-BGDĐT (Có hiệu lực từ 20/03/2021) quy định về nhiệm vụ của giáo viên trung học phổ thông hạng I - Mã số V.07.05.13, cụ thể:

Ngoài những nhiệm vụ của giáo viên trung học phổ thông hạng II, giáo viên trung học phổ thông hạng I phải thực hiện các nhiệm vụ sau:

a) Tham gia biên soạn hoặc thẩm định hoặc lựa chọn sách giáo khoa, tài liệu giáo dục địa phương hoặc các tài liệu dạy học khác và tài liệu bồi dưỡng cho giáo viên;

b) Làm báo cáo viên, chia sẻ kinh nghiệm hoặc dạy minh họa ở các lớp tập huấn, bồi dưỡng phát triển chuyên môn, nghiệp vụ giáo viên từ cấp tỉnh trở lên hoặc tham gia dạy học trên truyền hình;

c) Chủ trì các nội dung bồi dưỡng, hướng dẫn đồng nghiệp triển khai chủ trương, nội dung đổi mới của ngành hoặc sinh hoạt chuyên đề từ cấp tỉnh trở lên;

d) Tham gia đánh giá ngoài hoặc công tác kiểm tra chuyên môn, nghiệp vụ cho giáo viên từ cấp tỉnh trở lên;

đ) Tham gia ban tổ chức hoặc ban giám khảo hoặc ban ra đề trong các hội thi của giáo viên từ cấp tỉnh trở lên;

e) Tham gia hướng dẫn hoặc đánh giá các hội thi hoặc các sản phẩm nghiên cứu khoa học kỹ thuật của học sinh trung học phổ thông từ cấp tỉnh trở lên;

g) Tham gia ra đề và chấm thi học sinh giỏi trung học phổ thông từ cấp tỉnh trở lên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Giáo viên trường trung học phổ thông
Hỏi đáp mới nhất về Giáo viên trường trung học phổ thông
Hỏi đáp Pháp luật
Giáo viên trường trung học phổ thông công lập có bắt buộc phải tham gia tập huấn bồi dưỡng chuyên môn nghiệp vụ không?
Hỏi đáp Pháp luật
Điều kiện để làm giáo viên THPT môn Tin học khi đã có bằng đại học chuyên ngành Công nghệ thông tin?
Hỏi đáp Pháp luật
Cách tính tiền 01 tiết dạy của Giáo viên THPT năm 2023?
Hỏi đáp Pháp luật
Cách tính tiền lương 01 giờ dạy thêm của giáo viên THPT?
Hỏi đáp Pháp luật
Làm giáo viên trường THPT công lập thì có được xăm mình hay không?
Hỏi đáp pháp luật
Trình độ đào tạo của giáo viên trung học phổ thông hang I từ đại học trở lên đúng không?
Hỏi đáp pháp luật
Giáo viên trường Trung học phổ thông chuyên được tuyển dụng như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chuẩn, nhiệm vụ, quyền hạn của giáo viên trường Trung học phổ thông chuyên được quy định ra sao?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về khu vệ sinh của giáo viên trường trung học phổ thông
Hỏi đáp pháp luật
Khu để xe của giáo viên trường trung học phổ thông được xây dựng ra sao?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Giáo viên trường trung học phổ thông
228 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Giáo viên trường trung học phổ thông
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào