14:00 | 06/03/2021
Loading...

Công ty hợp danh phải đăng ký thay đổi thành viên hợp danh trong trường hợp nào?

Cho hỏi công ty hợp danh phải đăng ký thay đổi thành viên hợp danh trong những trường hợp nào? Mong được tư vấn theo quy định mới nhất.

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 49 Nghị định 01/2021/NĐ-CP và Điều 185, Điều 186 Luật Doanh nghiệp 2020 công ty hợp danh phải đăng ký thay đổi thành viên hợp danh trong 02 trường hợp bao gồm:

- Chấm dứt tư cách thành viên hợp danh;

- Tiếp nhận thành viên hợp danh mới.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh
Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh
Hỏi đáp mới nhất về Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh
Hỏi đáp pháp luật
Công ty hợp danh phải đăng ký thay đổi thành viên hợp danh trong trường hợp nào?
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ đăng ký thay đổi thành viên hợp danh gồm những gì?
Hỏi đáp pháp luật
Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh thực hiện như thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Đăng ký thay đổi thành viên hợp danh có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào