10:07 | 24/02/2021
Loading...

Vận chuyển khí cho thương nhân không có GPKD khí còn hiệu lực bị phạt bao nhiêu tiền?

Cho hỏi theo quy định hiện hành thì trường hợp thương nhân kinh doanh vận chuyển khí là tổ chức, vận chuyển khí cho thương nhân không có Giấy phép kinh doanh khí còn hiệu lực theo quy định sẽ bị xử phạt như thế nào?

Căn cứ Điểm a Khoản 2 Điều 52 Nghị định 99/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

Phạt tiền từ 40.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng đối với thương nhân kinh doanh vận chuyển khí có hành vi vận chuyển khí cho thương nhân không có Giấy phép kinh doanh khí còn hiệu lực theo quy định.

Mức phạt này áp dụng cho tổ chức vi phạm (Điều 5 Nghị định này).

Như vậy, trường hợp thương nhân kinh doanh vận chuyển khí là tổ chức vận chuyển khí cho thương nhân không có Giấy phép kinh doanh khí còn hiệu lực theo quy định sẽ bị phạt tiền từ 40.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng.

Ngoài ra, còn buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện hành vi vi phạm. Trong trường hợp vi phạm nhiều lần hoặc tái phạm, còn bị đình chỉ hoạt động từ 01 tháng đến 03 tháng (Điểm a Khoản 5 và Điểm b Khoản 6 Điều này).

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào