13:58 | 27/02/2021
Loading...

Phó ban chỉ huy quân sự thì được hưởng bao nhiêu phụ cấp thâm niên?

Cho tôi hỏi hiện tại tôi là phó ban chỉ huy quân sự xã đã làm được hơn 6 năm rồi. Vậy cho tôi hỏi tôi được hưởng hệ số phụ cấp thâm niên là bao nhiêu? Xin cám ơn!

Theo Khoản 1 Điều 10 Nghị định 72/2020/NĐ-CP quy định về chế độ phụ cấp thâm niên của Phó Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã được quy định như sau:

Sau 05 năm (đủ 60 tháng) công tác thì được hưởng phụ cấp thâm niên bằng 5% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hoặc phụ cấp hằng tháng hiện hưởng; từ năm thứ sáu trở đi mỗi năm (đủ 12 tháng) được tính thêm 1%.

Như vậy, trường hợp của anh đã công tác 6 năm thì sẽ được hưởng phụ cấp thâm niên là 6% mức lương hiện hưởng.

Lưu ý: Trường hợp có thời gian công tác ở các ngành nghề khác nếu được hưởng phụ cấp thâm niên thì được cộng nối thời gian đó với thời gian giữ các chức vụ chỉ huy Ban chỉ huy quân sự cấp xã để tính hưởng phụ cấp thâm niên. Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên quy định tại khoản 1 Điều này nếu có đứt quãng thì được cộng dồn.

Anh đối chiếu trường hợp của mình với quy định ở trên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào