15:09 | 19/03/2021
Loading...

Phải có hệ thống thu gom và xử lý nước thải trong cụm công nghiệp đúng không?

Xin hỏi, cụm công nghiệp bắt buộc phải có hệ thống thu gom, xử lý nước thải riêng biệt với hệ thống nước mưa đúng không?

Theo Khoản 1 Điều 86 Luật Bảo vệ môi trường 2020 (Có hiệu lực từ 01/01/2022) quy định việc thu gom, xử lý nước thải như sau:

Đô thị, khu dân cư tập trung mới; cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ, khu sản xuất, kinh doanh, dịch vụ tập trung, cụm công nghiệp phải có hệ thống thu gom, xử lý nước thải riêng biệt với hệ thống thoát nước mưa, trừ trường hợp đặc thù do Chính phủ quy định.

Như vậy, đối với cụm công nghiệp thì phải có hệ thống thu gom, xử lý nước thải tiêng biệt với hệ thống nước mưa, trừ trường hợp đặc thù do Chính phủ quy định.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào