Tần suất giao dịch hoán đổi chứng chỉ quỹ ETF (giao dịch sơ cấp)

Tần suất giao dịch hoán đổi chứng chỉ quỹ ETF (giao dịch sơ cấp) như thế nào? Cảm ơn.

Theo Khoản 1 Điều 43 Thông tư 98/2020/TT-BTC thì nội dung này được quy định như sau:

Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày quỹ được niêm yết, công ty quản lý quỹ phải tổ chức thực hiện giao dịch hoán đổi chứng chỉ quỹ ETF cho nhà đầu tư. Hoạt động giao dịch hoán đổi phải được tổ chức định kỳ theo quy định tại Điều lệ quỹ và đã được công bố tại Bản cáo bạch, Bản cáo bạch tóm tắt. Tần suất giao dịch hoán đổi tối thiểu 02 lần trong 01 tháng.

Trân trọng!

Chứng chỉ quỹ
Hỏi đáp mới nhất về Chứng chỉ quỹ
Hỏi đáp pháp luật
Các điều kiện để chào bán chứng chỉ quỹ hoán đổi danh mục lần đầu ra công chúng?
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ đăng ký hoạt động phân phối chứng chỉ quỹ đại chúng?
Hỏi đáp pháp luật
Có bắt buộc công ty quản lý quỹ không mua lại chứng chỉ quỹ mở của nhà đầu tư?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin về sở hữu cổ phiếu, chứng chỉ quỹ của cổ đông lớn, nhà đầu tư sở hữu từ 5% trở lên chứng chỉ quỹ của quỹ đóng được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin về giao dịch hoán đổi chứng chỉ quỹ ETF lấy cổ phiếu cơ cấu trên thị trường chứng khoán được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chứng chỉ quỹ là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện chào bán chứng chỉ quỹ ra công chúng theo quy định hiện hành
Hỏi đáp pháp luật
Công ty quản lý quỹ định giá sai giá của chứng chỉ quỹ bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ đăng ký chào bán chứng chỉ quỹ ra công chúng
Hỏi đáp pháp luật
Các trường hợp công ty quản lý quỹ không phải thay mặt quỹ mở mua lại chứng chỉ quỹ
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Chứng chỉ quỹ
823 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chứng chỉ quỹ
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào