13:45 | 02/02/2021
Loading...

Giấy phép cho thuê lại lao động có được niêm yết ở chi nhánh công ty không?

Theo quy định mới nhất thì giấy phép cho thuê lại lao động có được niêm yết ở chi nhánh công ty cho thuê lại lao động hay không? Mong sớm nhận được câu trả lời.

Khoản 1 Điều 31 Nghị định 145/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/02/2021) quy định về trách nhiệm của Doanh nghiệp cho thuê lại lao động gồm có:

Niêm yết công khai bản chính giấy phép tại trụ sở chính và bản sao được chứng thực từ bản chính giấy phép tại các chi nhánh, văn phòng đại diện (nếu có) của doanh nghiệp cho thuê lại. Trường hợp sang địa bàn cấp tỉnh khác hoạt động thì doanh nghiệp cho thuê lại gửi bản sao chứng thực giấy phép đến Sở Lao động - Thương binh và Xã hội đó để theo dõi, quản lý.

Như vậy, tại chi nhánh của công ty cho thuê lại có niêm yết công khai bản sao giấy phép cho thuê lại lao động được chứng thực từ bản chính.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Chi nhánh

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Chi nhánh
Chi nhánh
Hỏi đáp mới nhất về Chi nhánh
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn gửi báo cáo thống kê áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát, xử lý, kiểm duyệt đối với mẫu biểu báo cáo thống kê điện tử áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát đối với mẫu biểu báo cáo thống kê bằng văn bản áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát, xử lý, kiểm duyệt đối với mẫu biểu báo cáo điện tử áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài tại Cục Công nghệ tin học
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm Cơ quan Thanh tra, giám sát ngân hàng trong quản lý báo cáo thống kê áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của Cục Công nghệ tin học trong quy định chế độ báo cáo thống kê áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của Ngân hàng Nhà nước chi nhánh tỉnh, thành phố trong quản lý báo cáo thống kê áp dụng đối với các tổ chức tín dụng
Hỏi đáp pháp luật
Đại diện giao dịch hối đoái với tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy chế giao dịch hối đoái của chi nhánh ngân hàng nước ngoài là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Tổ chức hành nghề luật sư tạm ngừng hoạt động thì chi nhánh, văn phòng giao dịch của tổ chức đó có được tiếp tục hoạt động không?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Chi nhánh có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào