14:04 | 01/02/2021
Loading...

Gửi video vi phạm giao thông cho CSGT ngoài giờ hành chính có được không?

Chuyện là camera nhà em có vô tình quay lại được hình ảnh mấy thanh niên đua xe máy và không đội mũ bảo hiểm. Em muốn gửi cho CSGT để xử phạt thì phải gửi trong giờ hành chính hay gửi ngoài giờ hành chính được không?

Điểm a Khoản 4 Điều 24 Thông tư 65/2020/TT-BCA quy định về việc tiếp nhận và thông tin, hình ảnh phản ánh vi phạm giao thông như sau:

- Phòng Hướng dẫn tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ; Phòng Cảnh sát giao thông; Đội Cảnh sát giao thông - trật tự Công an cấp huyện có trách nhiệm:

- Thông báo địa điểm, hộp thư điện tử tiếp nhận thông tin, hình ảnh để Nhân dân biết cung cấp;

- Tổ chức trực ban 24/24 giờ để tiếp nhận thông tin, hình ảnh;

- Bảo đảm bí mật tên, họ tên, địa chỉ, số điện thoại liên hệ, bút tích và thông tin khác của tổ chức, cá nhân đã cung cấp thông tin, hình ảnh.

Căn cứ quy định nêu trên thì sẽ có người trực ban 24/24 giờ để tiếp nhận thông tin, hình ảnh phản ánh vi phạm giao thông. Do đó, bạn có thể gửi video hình ảnh vi phạm này ngoài giờ hành chính.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào