13:54 | 02/02/2021
Loading...

Hồ sơ thương nhân không có thay đổi gì thì có phải cập nhật hồ sơ không?

Công ty mình chuyên mảng xuất khẩu hàng mây tre đan, đã khai báo hồ sơ thương nhân rồi. Bây giờ nếu hồ sơ thương nhân không có bất kỳ thay đổi gì thì bên mình có phải cập nhật hồ sơ không bạn?

Khoản 3 Điều 13 Nghị định 31/2018/NĐ-CP quy định về đăng ký hồ sơ thương nhân như sau:

Mọi thay đổi trong hồ sơ thương nhân phải được cập nhật tại địa chỉ www.ecosys.gov.vn hoặc thông báo cho cơ quan, tổ chức cấp Giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa, nơi đã đăng ký trước khi đề nghị cấp Giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa. Trong trường hợp không có thay đổi, hồ sơ thương nhân vẫn phải được cập nhật 2 năm một lần.

Căn cứ quy định nêu trên, nếu hồ sơ thương nhân không có bất kỳ thay đổi gì thì bên bạn vẫn phải cập nhật hồ sơ thương nhân 2 năm một lần.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào